เมื่อวันที่ 21 พ.ย. 2561 ดร.ฑีรัตม์ พิริยะพลิน รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยนครพนม ประธานในการเปิด โครงการสัมมนาเชิงวิชาการ “เมืองรอง Creative Digital สู่ Local วิถีชีวิตลุ่มน้ำโขง” ณ ห้องนาคราช อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “การพัฒนาการท่องเที่ยว Local เชิงสร้างสรรค์ ในวิถีลุ่มน้ำโขง”โดย นางธนภร พูลเพิ่ม ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยสำนักงานอุบลราชธานี และในหัวข้อ “การทำตลาดการท่องเที่ยว Digital เพื่อพัฒนาชุมชน”โดยอาจารย์นราธิป อ่ำเที่ยงตรง ที่ปรึกษา ด้านการขายและการตลาด การบริการ ให้กับองค์กรภาครัฐและเอกชน การสัมมนาครั้งนี้จะเป็นการนำความรู้ ด้านเทคโนโลยีและดิจิทัลมาประยุกต์ใช้ในการพัฒนาการท่องเที่ยว เพื่อเพิ่มศักยภาพของแหล่งท่องเที่ยว กระตุ้นและส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองรอง สนับสนุนการพัฒนาท้องถิ่นตามนโยบายของรัฐบาลในการเสริมสร้าง และยกระดับฐานรากของการท่องเที่ยวให้เข้มแข็งกระจายรายได้จากเมืองหลัก สู่เมืองรอง และก่อให้เกิดประโยชน์ทางเศรษฐกิจแก่ชุมชนและประเทศ รวมทั้งเป็นการพัฒนา และสนับสนุนการสร้างเครือข่ายพันธมิตรในอุตสาหกรรมท่องเที่ยวต่อไป
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 11 พ.ค. 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกับ จังหวัดนครพนม และสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครพนม จัดอบรม Online “หลักสูตรการพัฒนางานบริการในร้านอาหาร โรงแรม โฮมสเตย์และรีสอร์ท” ระหว่างวันที่ 11 - 15 พฤษภาคม 2563 ในวันนี้ หัวข้ออบรม Online ภาคเช้าบรรยายในหัวข้อเรื่อง “มาตรฐานการบริการธุรกิจที่พักแรมและภัตตาคาร” โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรม...
วันที่ 13 พ.ค. 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกับ จังหวัดนครพนม และสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครพนม จัดอบรม Online “หลักสูตรการพัฒนางานบริการในร้านอาหาร โรงแรม โฮมสเตย์และรีสอร์ท” ระหว่างวันที่ 11 - 15 พฤษภาคม 2563 ในวันนี้ หัวข้ออบรม Online บรรยายในหัวข้อเรื่อง “หัวข้อเรื่อง "หลักการบริการในงานภัตตาคารและวิธีการฝึกปฏิบัติงาน ทักษะการจัดอุปกรณ์บนโต๊ะอาหาร" โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.กันตภพ...
วันที่ 9 ตุลาคม 2562 เวลา 09.30น.ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมด้วยรองคณบดี ผู้ช่วยคณบดีและเจ้าหน้าที่งานทะเบียน ร่วมประชุมฝ่ายวิชาการ ครั้งที่ 1/2562 ณ ห้องพนมนาคา อาคารศรีโคตรบูรณ์ ในการประชุมครั้งนี้แจ้งแผนการเรียนที่ปรับปรุงใหม่ของแต่ละวิชาเอก การปรับปรุงหลักสูตรและหลักสูตรใหม่ ของวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการและแผนการรับนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา 2563 ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด