วันที่ 13 พ.ค. 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกับ จังหวัดนครพนม และสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครพนม จัดอบรม Online “หลักสูตรการพัฒนางานบริการในร้านอาหาร โรงแรม โฮมสเตย์และรีสอร์ท” ระหว่างวันที่ 11 – 15 พฤษภาคม 2563 ในวันนี้ หัวข้ออบรม Online บรรยายในหัวข้อเรื่อง “หัวข้อเรื่อง “หลักการบริการในงานภัตตาคารและวิธีการฝึกปฏิบัติงาน ทักษะการจัดอุปกรณ์บนโต๊ะอาหาร” โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยนครพนม เป็นวิทยากร และมีนักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาการโรงแรมและภัตตาคาร เป็นผู้ช่วย หากท่านใดมีความสนใจ สามารถรับชมการเรียนออนไลน์ย้อนหลัง และติดตามข้อมูลการเรียนออนไลน์ในหลักสูตรอื่นๆเพิ่มเติมได้ ที่เพจ อบรมงานบริการออนไลน์ นครพนม
ลิงค์เพจ https://www.facebook.com/อบรมงานบริการออนไลน์-นครพนม-110386613977186/
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 4 พฤศจิกายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ประธานการประชุมบุคลากรวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ครั้งที่ 5/2563 ณ ห้องเพลินพนม อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
เมื่อวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2561 ดร. ฑีรัตม์ พิริยะพลิน คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนมประธานในพิธีกล่าวเปิด โครงการบริการวิชาการโดยกำหนดชุมชนเป้าหมายแบบมีส่วนร่วมอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน กิจกรรม การบริการวิชาการการท่องเที่ยวและการโรงแรม และโครงการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม โดยนายพิชัย เสนจันทร์ฒิไชย ข้าราชการบำนาญ ดร.อธิราชย์ นันขันตี อาจารย์คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ม.นครพนม และนางสาวพรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ วิทยากรถ่ายทอดเทคโนโลยีและองค์ความรู้ที่เป็นประโยชน์ในการเสริมสร้างความเข็มแข็งและการพัฒนาที่ยั่งยืนของชุมชน สังคมและประเทศชาติ เพื่อเป็นการให้บริการงานด้านวิชาการในลักษณะของการให้คำปรึกษาและอบรมเชิงปฏิบัติการในการให้ความรู้ด้านการประดิษฐ์และงานหัตกรรมใบตองที่ใช้ในการบูชาพระธาตุพนม อันจะนำไปสู่การพัฒนาหลักสูตรและเป็นการสร้างเครือข่ายกับหน่วยงานต่างๆ ในระดับชุมชน และผลการประกวดการแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง...
วันที่ 26 ตุลาคม 2562 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมงานประชุมสมาคมท่องเที่ยวเวียดนาม เมืองก๋วงบิ่งห์ ประเทศเวียดนาม การประชุมครั้งนี้ได้นำไปสู่การพบปะและพูดคุยกับผู้ประกอบการ เจ้าของธุรกิจและตัวแทนภาครัฐฯ ด้านการท่องเที่ยวและการโรงแรม อันจะทำให้เกิดการเพิ่มขึ้นของจำนวนนักศึกษาไม่ใช่แค่วิทยาลัยการท่องเที่ยวฯ แต่ยังรวมไปถึงผู้ที่ต้องการเรียนภาษาไทยและศึกษาวัฒนธรรมไทยในหลักสูตรต่างๆ ของมหาวิทยาลัยนครพนม อีกทั้งนักศึกษาปัจจุบันยังได้มีโอกาสฝึกงานในประเทศเวียดนาม ภาพ : ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด