เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน 2561 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม โดยอาจารย์พรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ อาจารย์สุภัทรา นพฤทธิ์ พร้อมด้วยนักศึกษา สาขาวิชาการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ชั้นปี2 จัดกิจกรรมจัดการเรียนการสอนเพิ่มทักษะวิชาชีพตามสาขาวิชา:ปฏิบัติฝึกจัดนำเที่ยว (นครพนม-หนองคาย) ระหว่างวันที่ 9-10 พฤศจิกายน 2561 เพื่อให้นักศึกษาสามารถฝึกปฏิบัติการวางแผนการจัดนำเที่ยว เรียนรู้ปัญหาการแก้ไขเฉพาะหน้าในการปฏิบัติงานนำเที่ยว ส่งเสริมเพิ่มพูนความรู้และประสบการณ์เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ได้ในอนาคต
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ PR-TSIC
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 30 กันยายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ #คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม และอาจารย์วุฒิชัย พิพัฒน์รังสรรค์ ที่ปรึกษาฯ, อ.แทน ทนันชัย สิทธิเกษร #ร่วมแสดงความยินดีที่ท่านนายอนันต์ วงศ์เบญจรัตน์_อธิบดีกรมการท่องเที่ยว ได้รับโปรดเกล้าฯให้ดำรงตำแหน่งอธิบดีกรมการท่องเที่ยว พร้อมพบ นายอุดม มัตสยะวนิชกูล ผู้อำนวยการกองทะเบียนธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ นางสาวอรณี อนุตรเมธากุล นักพัฒนาการท่องเที่ยวชำนาญการพิเศษ “หัวหน้ากลุ่มวิชาการ” นางวิชนี วุฒิพงศ์ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจนำเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยว ณ ศูนย์ราชการฯแจ้งวัฒนะ อาคารรัฐประศาสนภักดี (อาคารB) ถนนแจ้งวัฒนะ...
วันที่ 11 มิถุนายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมคณะผู้บริหารกล่าวต้อนรับ ผศ.ดร.อาดา รัยมธุรพงษ์ รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตขอนแก่น อาจารย์ ดร.ปภาวิน พชรโชติสุธี คณบดีคณะบริหารธุรกิจและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น พร้อมคณะศึกษาดูงาน และแลกเปลี่ยนเรียนรู้กระบวนการทำงานระหว่างหน่วยงาน สำหรับบุคลากรสายสนับสนุน ณ ห้องนาคราช อาคารศรีโคตรบูรณ์วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม การศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ครั้งนี้ เพื่อพัฒนาศักยภาพของบุคลากรสายสนับสนุน ให้มีองค์ความรู้ที่เพิ่มขึ้น และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการทำงานระหว่างหน่วยงานให้เกิดความก้าวหน้าในสายงานต่อไป ภาพ...
วันที่ 29 มกราคม 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนมร่วมกับสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยนครพนม จัดโครงการ 5 ส. เขตพื้นที่ศรีโคตรบูรณ์ และอาคารศรีโคตรบูรณ์ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพให้กับหน่วยงาน กิจกรรม 5 ส ได้แก่ สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะและสร้างลักษณะนิสัย สถานที่ทํางานให้มีสภาพแวดล้อมที่สะอาด ปราศจากสิ่งสกปรก บุคลากรมีสุขภาพกายและจิตที่ดี บุคลากรมีระเบียบวินัยมากขึ้น และยังช่วยลดต้นทุนของหน่วยงานลงอีกด้วย ภาพ : ณัฐพงศ์ จันทร...