วันที่ 10 พฤษภาคม 2562 ดร.พรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ อาจารย์ปิยะพงษ์ นาไชย รองคณบดีฯ และนายกฤษฎากร อุสาพรหม รก.หน.สนง. คณบดี นำอาจารย์บุคลากรและนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมปฏิบัติงานนอกสถานที่ในงานพิธีเปิดอาคารที่ทำการด่านศุลกากรนครพนม(แห่งใหม่) ณ สะพานมิตรภาพไทย-ลาว แห่งที่ 3 นครพนม-คำม่วน โดยมีอธิบดีกรมศุลกากรเป็นประธานในพิธีเพื่อเป็นการฝึกปฏิบัติงานในสถานที่จริงและเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์หน่วยงานต่อไป
ภาพ/ข่าว :งานประชาสัมพันธ์ TSIC@NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2561 งานกิจการนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม และนักศึกษาร่วมกิจกรรมค่ายอาสาพัฒนา ณโรงเรียนบ้านขามเฒ่ากุดข้าวปุ้น (ราษฎร์อุทิศ) อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม โครงการนี้ร่วมได้ร่วมบริจาค อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา และนักศึกษาได้ตกแต่งทาสีน้ำอาคารภายในและภายนอก บริเวณลานกิจกรรมของโรงเรียน สมทบค่าอาหารกลางวันให้น้องๆนักเรียนโรงเรียนบ้านขามเฒ่ากุดข้าวปุ้น (ราษฎร์อุทิศ) ข่าว: งานประชาสัมพันธ์ ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 17 ตุลาคม 2562 นักศึกษาชั้นปีที่ 4 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม เข้าอบรมเตรียมความพร้อมก่อนออกฝึกปฏิบัติสหกิจศึกษา ระหว่างวันที่ 1 พฤศจิกายน 2562 ถึง 28 กุมภาพันธ์ 2563 ณ ห้องประชุมนาคราช โดยมี อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง เป็นวิทยากรอบรมเรื่อง “ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสำหรับบุคลากรในอุตสาหกรรมบริการ” และอบรมเรื่อง “การจำลองเหตุการณ์และการใช้ทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษในการแก้ปัญหา สำหรับพนักงานในอุตสาหกรรมบริการ” เพื่อนำไปประยุกต์ใช้กับการออกฝึกปฏิบัติการสหกิจศึกษา ภาพ:...
วันที่ 10 ม.ค. 63 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมคณะผู้บริหาร ร่วมทำบุญเลี้ยงพระ เนื่องในงานวันครบรอบ 4 ปี วันสถาปนาโรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยนครพนม พนมพิทยพัฒน์ เพื่อเป็นสิริมงคลและสร้างขวัญกำลังใจให้บุคลากรและความเจริญก้าวหน้าต่อไปในอนาคต ภาพ : นายกฤษฎากร อุสาพรหม ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด