วันที่ 26 ตุลาคม 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมต้อนรับผู้เข้าอบรมโครงการ “ส่งเสริมสถานศึกษาและประสานความร่วมมือกับหน่วยงานต้นสังกัด เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับกรอบแนวทางการประเมินคุณภาพภายนอกของ สมศ. และกระทรวงที่เกี่ยวข้องประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 ” การศึกษาปฐมวัย : ศูนย์ พัฒนาเด็ก ครั้งที่ 3 ณ อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2561 นายปิยะพงษ์ นาไชย รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม กล่าวเปิด”กิจกรรมพัฒนาความรู้และประสบการณ์แก่ศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบัน” โดยได้รับเกียรติจากวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “การปรับตัวสังคมวัยทำงานในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวและบริการ” โดย คุณพิมพ์บุญ ฐานวิเศษ ผู้จัดการโรงแรมพอเพียงนครพนม และนายวรัญญู ถาปะบุตร ผู้ช่วยผู้จัดการโรงแรมพอเพียงนครพนม และหัวข้อ “การปฐมพยาบาลนักท่องเที่ยวเบื้องต้น” โดย จ่าเอกภูริต ชอบสูงเนิน อุปนายกสมาคมสว่างนาวาธาตุพนม การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อสร้างเครือข่าย และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ระหว่างศิษย์เก่า กับศิษย์ปัจจุบัน และบุคลากร และพัฒนาประสบการณ์ทางวิชาการด้านการบริการต่อไป...
วันที่ 10 ธันวาคม 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนม ได้จัดโครงการเชิดชูบัณฑิตและสานสัมพันธ์ที่ดีกับศิษย์เก่า เพื่อเชิดชูบัณฑิตและสร้างเครือข่ายสานสัมพันธ์ที่ดีและพัฒนาความรู้และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กับศิษย์เก่า นักศึกษา และบุคลากร การจัดโครงการในครั้งนี้ อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง ได้เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เรื่อง การปรับตัวสังคมวัยทำงานในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวและบริการ และเรื่อง ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสำหรับบุคลากรในอุตสาหกรรมบริการ และกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กับศิษย์เก่า นักศึกษา และบุคลากรในการทำงานด้านอุตสาหกรรมบริการ ภาพ/ข่าว งานกิจการนักศึกษา TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 14 สิงหาคม 3562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนมร่วมกิจกรรมงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ส่วนภูมิภาค 2562 วันที่ 14-15 และ18 สิงหาคม 2562 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด