วันที่ 10 ธันวาคม 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนม ได้จัดโครงการเชิดชูบัณฑิตและสานสัมพันธ์ที่ดีกับศิษย์เก่า เพื่อเชิดชูบัณฑิตและสร้างเครือข่ายสานสัมพันธ์ที่ดีและพัฒนาความรู้และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กับศิษย์เก่า นักศึกษา และบุคลากร การจัดโครงการในครั้งนี้ อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง ได้เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เรื่อง การปรับตัวสังคมวัยทำงานในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวและบริการ และเรื่อง ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสำหรับบุคลากรในอุตสาหกรรมบริการ และกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กับศิษย์เก่า นักศึกษา และบุคลากรในการทำงานด้านอุตสาหกรรมบริการ
ภาพ/ข่าว งานกิจการนักศึกษา TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2560 ดร.ธีรัตม์ พิริยะพลิน คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ประธานในพิธีกล่าวเปิดโครงการปัจฉิมนิเทศนักศึกษา เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่นักศึกษาที่กำลังจะสำเร็จการศึกษารู้ถึงแนวทางการประกอบอาชีพ และเพื่อให้นักศึกษาได้มีความพร้อมในการก้าวสูวิชาชีพและศึกษาต่อ อีกทั้งสอดคล้องกับระบบการประกันคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตร องค์ประกอบที่ 3 นักศึกษา ตัวบ่งชี้ที่ 3.2 การส่งเสริมและพัฒนานักศึกษา และระดับคณะ องค์ประกอบที่ 1 การผลิตบัณฑิต ตัวบ่งชี้ที่ 1.5 การบริการนักศึกษาระดับปริญญาตรี และ 1.6 กิจกรรรมนักศึกษาระดับปริญญา โดยเชิญวิทยากรศิษย์เก่านายไกรพิชญ์...
วันที่ 2 กันยายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ให้เกียรติกล่าวเปิดงานและกล่าวต้อนรับวิทยากร คุณธนวัฒน์ ศรีสุวรรณ หัวหน้าพนักงานต้อนรับบนเครื่องบิน ในการบรรยายพิเศษในหัวข้อ “การคิดเชิงสร้างสรรค์และทักษะการแก้ปัญหา ในการให้บริการและการทำงานบนเครื่องบิน” ให้กับนักศึกษาชั้นปีที่ 1 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ณ ห้องTS301 อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ซึ่งในการบรรยายดังกล่าวได้มีการใช้ทักษะการคิดและการแก้ปัญหาเชิงสร้างสรรค์ รวมถึงมีการแบ่งกลุ่มจัดกิจกรรม Workshop นำเสนอ และแลกเปลี่ยนข้อมูลอย่างสนุกสนาน ภาพ...
วันที่ 23 เมษายน 2562 ดร.ฑีรัตม์ พิริยะพลิน รองอธิการมหาวิทยาลัยนครพนม รักษาราชการคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มอบหมาย ดร.พรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ และอาจารย์บุญธรรม ข่าขันมะณี รองคณบดีฯ ประธานในพิธีกล่าวต้อนรับผู้เข้าอบรม สาขาการนำเสนอและการจัดประชุม สปป.ลาว โดยสถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานนานาชาติ กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน กระทรวงแรงงาน และนำผู้เข้าอบรมจากประเทศสปป.ลาว เข้าชมพื้นที่อาคารศรีโคตรบูรณ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ จำนวน 45 คน เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้พัฒนาศักยภาพด้านการนำเสนอและการจัดประชุมในสถานที่จริง ภาพ/ข่าว :งานประชาสัมพันธ์ TSIC@NPU...