วันที่ 11 ธันวาคม 2562 เวลา 16.00 น. ศาสตราจารย์สุนทร บุญญาธิการ นายกสภามหาวิทยาลัยนครพนม ประธานในพิธีกล่าวแสดงความยินดีแก่ผู้ที่ได้รับปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์และเข็มเชิดชูเกียรติพระธาตุพนม พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์พัฒนพงษ์ วันจันทึก รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม กรรมการสภามหาวิทยาลัย คณะผู้บริหาร คณาจารย์ และแขกผู้มีเกียรติร่วมแสดงความยินดี ณ ห้องประชุมรามราช อาคารศรีโคตรบูรณ์ (เขตพื้นที่ศรีโคตรบูรณ์) มหาวิทยาลัยนครพนม อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม ในปีนี้ ปริญญาดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ จำนวน 2 ราย คือ พระเทพวรมุนี (สำลี อ้วนโสดา) ปริญญาครุศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิชาการบริหารและพัฒนาการศึกษา และนายสุขสันต์ เจียมใจสว่างฤกษ์ ปริญญาวิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ผู้ได้รับพระราชทานปริญญามหาบัณฑิตกิตติมศักดิ์ จำนวน 1 ราย คือ นางสาวเตือนใจ บุพศิริ ปริญญาวิทยาศาสตรมหาบัณฑิตกิตติมศักดิ์ สาขาวิชาเทคโนโลยีการเกษตร รางวัลเข็มเชิดชูเกียรติพระธาตุพนม จำนวน 4 ราย ได้แก่ นายพิเชฏฐ์ หลั่งทรัพย์ สาขาการศึกษา นายเทียมศักดิ์ เวียงศรีประเสริฐ สาขาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม นายเด่นชัย ไตรยะถา สาขาศิลปวัฒนธรรม นายสอย เพชรฤทธิ์ สาขาหมอพื้นบ้าน ภายในงานมีการแสดงศิลปวัฒนธรรมประกอบดนตรี พร้อมให้บริการอาหารและเครื่องดื่มโดยวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 21 ส.ค.2562 ดร. พรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ รักษาราชการแทนคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ประธานในพิธีตุ้มโฮมผูกแขน เอิ้นขวัญน้องใหม่ ประจำปีการศึกษา 2562 ณ ห้องชุมราช อาคารศรีโคตรบูรณ์ พิธีประดับไทค์ มอบเข็มกลัดอก พร้อมกล่าวให้โอวาทแก่นักศึกษาใหม่ เพื่อต้อนรับนักศึกษาใหม่และส่งเสริมให้แสดงความกตัญญูกตเวทีต่อครูบาอาจารย์ และให้นักศึกษาได้เทิดทูนไว้ซึ่งเกียติของ มหาวิทยานครพนม ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
เมื่อวันที่ 23-26 กรกฏาคม 2561 งานแนะแนว วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัดโครงการประชาสัมพันธ์เชิงรุก กิจกรรมแนะแนวการศึกษาต่อวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ณ โรงเรียนเครือข่าย 11 โรงเรียน ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 4 พฤศจิกายน 2562 ผศ.ดร.พัฒนพงษ์ วันจันทึก รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมคณะผู้บริหาร และดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ประชุมร่วมมือกับภาคเอกชน ปรับหลักสูตร เตรียมพร้อมพัฒนาสู่การเป็นมหาวิทยาลัยระดับมาตรฐานสากล ตามนโยบายการขับเคลื่อน กรอบความร่วมมือ GMS (Greater Mekong Subregion) และร่วมประชุมคณะกรรมการวิพากษ์หลักสูตร โครงการพัฒนาหลักสูตรที่สอดคล้องกับการพัฒนาสังคมเศรษฐกิจและวัฒนธรรมของอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง โดยมีผู้ทรงคุณวุฒิได้แก่ นายวิโรจน์ สิตประเสริฐนันท์ รองประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย นายคมกฤช จูตะกานนท์ ประธานและผู้ก่อตั้ง...