เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2559 ดร.ธีรัตม์ พิริยะพลิน คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ผศ.เนียน คำมุลตรี
รักษาราชการแทน
คณบดีคณะวิทยาการจัดการและ
เทคโนโลยีสารสนเทศ และบุคลากรมหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี
เนื่องในวันครบรอบวันคล้ายวันสถาปนาสถาปนา 9 ปี วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม
ณ วัดอรัญญา นาโพธิ์ อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม ยอด 15,199 บาท ขอบคุณผู้มีจิตศรัทธา ชาวม.นครพนมทุกท่าน
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 14 สิงหาคม 3562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนมร่วมกิจกรรมงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ส่วนภูมิภาค 2562 วันที่ 14-15 และ18 สิงหาคม 2562 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
เมื่อวันที่ 19 เมษายน 2560 เวลา 11.00 น. ดร.เกรียงไกร ผาสุตะ ผู้ช่วยอธิการบดี ฝ่ายส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม นำทีมคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา ร่วมรดน้ำขอพร รองศาสตราจารย์ ดร.ประวิต เอราวรรณ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม และคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2560 ณ อาคารสารสนเทศเพื่อการบริหาร มหาวิทยาลัยนครพนม ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 17 สิงหาคม 2560 เวลา 10.30 น. ดร. ฑีรัตม์ พิริยะพลิน คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ประธานในพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2560 ณ อาคารศรีโครตบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม เพื่อปลูกจิตสำนึก ปลูกฝังให้นักศึกษามีความเคารพและระลึกถึงบุญคุณของครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาความรู้ และแสดงตนว่าขอเป็นศิษย์ของท่าน“การไหว้ครู” แสดงความเคารพต่อครู ระลึกถึงบุญคุณของครู และถือเป็นขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของไทยที่สืบทอดกันมายาวนานหลายชั่วอายุคน และนอกจากพิธีไหว้ครูแล้วยังจัดกิจกรรมพิธีบายศรีสู่ขวัญและจุดเทียนอุดมการณ์ให้แก่นักศึกษาชั้นปีที่ 1 ภาพ : ศิขริน โพธิ์แก้ว...