เมื่อวันที่ 27-29 พ.ค. 2559 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ได้จัด
โครงการอนุรักษ์ ส่งเสริมพัฒนา ศิลปะ วัฒนธรรม และภูมิปัญญาท้องถิ่น เพื่อให้นักศึกษาสัมผัสถึงศิลปวัฒนธรรมภูมิปัญญาท้องถิ่น ที่จังหวัด อุบลราชธานี อำนาจเจริญ มุกดาหาร ตลอดจนนำความรู้ที่ได้รับมาพัฒนาตนเอง
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 18 พฤษภาคม 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร อาจารย์และบุคลากรงานประกันคุณภาพการศึกษา ร่วมประชุม “งานประกันคุณภาพการศึกษา ครั้งที่ 2 ปีการศึกษา 2562” เพื่อวิพากษ์ SAR ระดับหลักสูตร และเพิ่มเติมข้อมูล ณ ห้องประชุมเพลินพนม ชั้น1 อาคารศรีโคตรบูรณ์วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ : ณัฐพงศ์ จันทร ข่าว...
เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2561 งานกิจการนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม และนักศึกษาร่วมกิจกรรมค่ายอาสาพัฒนา ณโรงเรียนบ้านขามเฒ่ากุดข้าวปุ้น (ราษฎร์อุทิศ) อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม โครงการนี้ร่วมได้ร่วมบริจาค อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา และนักศึกษาได้ตกแต่งทาสีน้ำอาคารภายในและภายนอก บริเวณลานกิจกรรมของโรงเรียน สมทบค่าอาหารกลางวันให้น้องๆนักเรียนโรงเรียนบ้านขามเฒ่ากุดข้าวปุ้น (ราษฎร์อุทิศ) ข่าว: งานประชาสัมพันธ์ ชมภาพทั้งหมด
เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2561 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัด กิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาสมรรถนะทักษะวิชาชีพแก่นักศึกษา หัวข้อเรื่อง "ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมบริการ" โดย อ.สุภัทรา นพฤทธิ์ หัวข้อเรื่อง "ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารในงานบริการ" โดย อ.พิไลวรรณ พูลสวาท หัวข้อเรื่อง "จิตบริการและการบริการตามมาตรฐานสากล" โดย อ.ปิยะพงษ์ นาไชย การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อพัฒนาความรู้ ทักษะด้านภาษาและพื้นฐานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมบริการต่อไป ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์...