วันนี้(27 มิถุนายน 2561) เวลา 13.30 น. ผศ.ดร.พัฒนพงษ์ วันจันทึก รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เข้าร่วมพิธีเปิดงานประชุม Mekong Tourism Forum (MTF 2018) จัดโดยกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ร่วมกับจังหวัดนครพนม และสำนักงานความร่วมมือการท่องเที่ยวลุ่มแม่น้ำโขง (MTCO) ซึ่งมีนายอิทธิพล คุณปลื้ม ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา เป็นประธานเปิดงาน ณ อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม การประชุมท่องเที่ยวอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง ปี พ.ศ.2561 (Mekong Tourism Forum 2018 : MTF 2018) มีผู้เข้าร่วมงานเป็นผู้บริหารระดับสูงจากภาครัฐและเอกชน ผู้เชี่ยวชาญด้านอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง จากประเทศสมาชิกทั้ง 6 ประเทศ ได้แก่ กัมพูชา ไทย สปป.ลาว เวียดนาม เมียนมา และจีน(เฉพาะจังหวัดยูนนานและเขตปกครองตนเองกวางสี) ได้พบปะหารือเกี่ยวกับการพัฒนาการตลาดและส่งเสริมการท่องเที่ยวร่วมกัน ซึ่งเชื่อมั่นว่าจะก่อประโยชน์แก่การท่องเที่ยวของไทยและภูมิภาคลุ่มน้ำโขง และผลักดันการท่องเที่ยวให้ประเทศสมาชิก GMS เป็นจุดหมายปลายทางเดียวกัน ภายใต้หัวข้อ “Transforming Travel Transforming Lives” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 – 29 มิถุนายน 2561 ทั้งนี้ ในการจัดงานครั้งนี้ มหาวิทยาลัยนครพนม ได้รับมอบหมายให้ดำเนินการจัดสถานที่ในการจัดประชุมเสวนา และจัดการแสดงวัฒนธรรมประเพณีท้องถิ่น เพื่อแสดงให้เห็นถึงศักยภาพ ความพร้อมในการเป็นศูนย์กลางการจัดการประชุมในระดับอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขง และได้นำชุดการแสดงจำนวน 2 ชุด จากนักศึกษาคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยนครพนม ได้แก่ 1.นาคาภิรมย์ และ 2.สานไมตรีพี่น้อง Forum จัดแสดงแก่แขกผู้มีเกียรติได้รับชม สร้างความประทับใจแก่ผู้เข้าร่วมงานเป็นอย่างมาก
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยนครพนม
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 23 กันยายน 2562 ผศ.ดร.พัฒนพงษ์ วันจันทึก รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมด้วยคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย ร่วมเป็นเกียรติในงานมหกรรม "สร้างงานสร้างอาชีพเรือนจำกลางนครพนม" โดยมี พ.ต.อ.ณรัชต์ เศวตนันทน์ อธิบดีกรมราชทัณฑ์ เป็นประธานเปิดงาน พร้อมมอบรถเข็นและอุปกรณ์ประกอบอาชีพให้แก่ผู้ต้องขังที่พ้นโทษ นอกจากนี้ยังได้มีบูธกิจกรรมต่าง ๆ อาทิ บูธโชว์การฝึกวิชาชีพผู้ต้องขังในเรือนจำ บูธเครือข่ายภาครัฐ บูธเครือข่ายภาคเอกชน บูธสินค้าประชาชน และบูธร้านทรายทอง coffee & bakery ทั้งนี้มหาวิทยาลัยนครพนม โดยคณะเกษตรและเทคโนโลยี และวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ...
วันที่ 25 มิถุนายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมประชุมผู้บริหาร ร่วมกับรองคณบดี ผู้ช่วยคณบดี และหัวหน้าสาขาฯ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ครั้งที่ 1 /2563 ณ ห้องพนมนาคา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม โดยได้มีโครงสร้างการดำเนินงานภายในวิทยาลัย ได้แก่ ฝ่ายบริหาร ฝ่ายวิชาการและวิจัย และฝ่ายกิจการนักศึกษา เป็นการจัดระบบการดำเนินงานให้มีประสิทธิภาพภายในองค์กร และเพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประสบความสำเร็จ และเป็นประโยชน์ต่อองค์กรมากที่สุด...
วันที่ 28 ตุลาคม 2563 งานแนะแนวการศึกษามหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกิจกรรม NPU ROAD SHOW 2021 แนะแนวการศึกษาต่อแก่นักเรียนชั้น ม.6 ณ โรงเรียนหนองซนพิทยาคม อำเภนาทม จังหวัดนครพนม #เรียนต่อมนพ. #เรียนต่อมหาวิทยาลัยนครพนม #NPUROADSHOW2021 #DEK64 ภาพ : งานแนะแนวการศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนม ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด