เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม 2561 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัด กิจกรรมส่งเสริมทักษะการประกันคุณภาพการศึกษา การวิเคราะห์ตัวเลข การสื่อสาร และการใช้เทคโนโลยีสารสนเทศ หัวข้อเรื่อง “การอบรมให้ความรู้ด้านการประกันคุณภาพการศึกษาแก่นักศึกษา” โดย นางสาวเพ็ยพิชญา ปิดตะ หัวข้อเรื่อง “การใช้ Microsoft Excel ประเมินค่าและวิเคราะห์ข้อมูล” โดยนายณัฐวุฒิ สุริวรรณ์ หัวข้อเรื่อง “ทักษะการสื่อสารและการใช้เทคโนโลยีสารสนเทศ” โดยอาจารย์ปิยะพงษ์ นาไชย การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อพัฒนาความรู้ ทักษะและการมีส่วนร่วมในการประกันคุณภาพแก่นักศึกษา ให้นักศึกษาได้มีความรู้ทักษะการวิเคราะห์ตัวเลข การสื่อสารและการใช้เทคโนโลยีสารสนเทศต่อไป
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
คำสั่งสภามหาวิทยาลัยนครพนม ที่ 022/2566 เรื่อง แต่งตั้งผู้รักษาราชการแทนคณบดี วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ***รายละเอียดเอกสารแนบ***
วันที่ 31 สิงหาคม 2563 งานแนะแนวการศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ร่วมบรรยายให้ความรู้แนะแนวการศึกษาต่อแก่นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนพังโคนวิทยาคม ตำบลพังโคน อำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร ภาพ /ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
พิธีลงนามความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง มนพ. ศธภ.11 และ สสส. เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาตามแนวคิดการเสริมสร้างโรงเรียนสุขภาวะ วันที่ 29 มิถุนายน 2559 มหาวิทยาลัยนครพนม จัดพิธีลงนามความร่วมมือระหว่าง 3 ฝ่าย ได้แก่ มหาวิทยาลัยนครพนม โดย รศ.ดร.ประวิต เอราวรรณ์ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม สำนักงานศึกษาธิการภาค 11 โดย ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ ศึกษาธิการภาค 11 และสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)...