เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2561 ที่ผ่านมา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัดการประกวด FRESHY TSIC-NPU BOY AND GIRL 2018 มาในธีม TSIC Freshy Night Dinner 2018 ณ อาคารศรีโคตรบูรณ์ มหาวิทยาลัยนครพนม โดยมีอาจารย์และบุคลากรและคณะกรรมการกิตติมศักดิ์ ร่วมตัดสินให้คะแนนผู้เข้าประกวด
ผลการประกวดมีดังนี้
-รางวัลชนะเลิศ ประเภท “ดาว” G5 “เจี๊ยบ” น.ส.ณัฐริกา ประกิ่ง
-รางวัลชนะเลิศ ประเภท “เดือน” B3 “แม็ก” นายจักรกฤษณ์ สุทธิสา
-รางวัลประเภท POPULAR VOTE ขวัญใจมหาชน G4 “จี” น.ส.จีราพรรณ อินทรี
-รางวัลขวัญใจ BQ Make up Freshy Girl G5 “เจี๊ยบ” น.ส.ณัฐริกา ประกิ่ง
-รางวัลขวัญใจ BQ Make up Freshy Boy B3 “แม็ก” นายจักรกฤษณ์ สุทธิสา
และที่ขาดไม่ได้นักศึกษาทีมงานทุกคนที่จัดงานนี้ออกมาเป็นอย่างดี และพี่ๆกองเชียร์ TSIC ทุกชั้นปี
ทางวิทยาลัยขอขอบคุณทุกแรงใจที่มอบให้เหล่าบรรดาผู้เข้าประกวดมา ณ ที่นี้
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 12 พ.ค. 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกับ จังหวัดนครพนม และสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครพนม จัดอบรม Online “หลักสูตรการพัฒนางานบริการในร้านอาหาร โรงแรม โฮมสเตย์และรีสอร์ท” ระหว่างวันที่ 11 - 15 พฤษภาคม 2563 ในวันนี้ หัวข้ออบรม Online บรรยายในหัวข้อเรื่อง “ความรู้พื้นฐานงานแม่บ้าน และวิธีฝึกปฏิบัติงาน ทักษะการปูเตียง” โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ อาทิตยาพร...
25 มกราคม 2561) เวลา 09.00 น. มหาวิทยาลัยนครพนม จัดการประชุมเครือข่ายผู้อำนวยการ ครูแนะแนว และแกนนำโรงเรียนขยายโอกาส โรงเรียนมัธยมศึกษาในเขต สพม.22 และจังหวัดใกล้เคียง โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สังคม ภูมิพันธุ์ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม เป็นประธานเปิด พร้อมทั้งบรรยายพิเศษ เรื่อง ทิศทางการพัฒนานักศึกษา และบัณฑิต มหาวิทยาลัยนครพนมสู่ตลาดแรงงาน และเป็นมหาวิทยาลัยชั้นนำแห่งอนุภูมิภาคลุ่มน้ำโขงตอนกลาง ณ ห้องประชุมศรีโคตรบูรณ์ ชั้น 3 อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ...
เมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน 2560 งานกิจการนักศึกษา พร้อมด้วยนักศึกษาวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม คว้ารางวัลชนะเลิศ การประกวดกระทงสวยงาม โครงการสืบสานประเพณีลอยกระทงประจำปี 2560 ณ บริเวณสระน้ำ คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนครพนม กิจกรรมครั้งนี้เป็นการสืบสานประเพณีวันลอยกระทงของนักศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนมและภายในงานยังมีกิจ การประกวดนางนพมาศและการจัดซุ้มลอยกระทงของแต่ละคณะวิทยาลัยอีกด้วย ภาพ : ณัฐพงศ์ จันทร ข่าว : ศิขริน โพธิ์แก้ว ชมภาพทั้งหมด