วันที่ 19 มิถุนายน 2563 นักศึกษาวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนม ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขันนำเสนอโปรเจคในธีมงาน “Let’s Travel : The journal, do it with Passion” จากการอบรม YOUNG DMC PROFESSIONAL CAMP 2020
วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ได้ทำการส่งนักศึกษาชั้นปีที่ 4 จำนวน 3 ทีม โดยมีอาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง เป็นที่ปรึกษาโครงการ ในการเข้าร่วมอบรม YOUNG DMC PROFESSIONAL CAMP 2020 ระหว่างวันที่ 16-19 มิถุนายน 2563 โดยการอบรมออนไลน์ผ่านระบบ ZOOM เพื่อให้นักศึกษาเกิดการเรียนรู้ สร้างความเข้าใจ และพร้อมเป็นบัณฑิตรุ่นใหม่ที่เป็นผู้รู้จริงในสายงานในอุตสาหกรรม MICE ของประเทศไทยต่อไป
หลังการอบรมจะมีการทดสอบและจัดการแข่งขันนำเสนอโปรเจคในธีมงาน “Let’s Travel : The journal, do it with Passion” ซึ่งมีผู้เข้าร่วมการแข่งขันทั้งสิ้น 13 ทีม โดยผลการแข่งขันทำให้ทีม TSIC the dream of magic สามารถคว้ารางวัลรองชนะเริศลำดับที่ 2 มาฝากพวกเราชาว TSIC-NPU กันด้วยความภาคภูมิใจครับ
ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 9 ก.พ. 63 งานรับเข้านักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ม.นครพนม ร่วมเปิดรับรายงานตัวนักศึกษาใหม่ TCAS รอบที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2563 ณ ศูนย์เทคโนโลยีดิจิทัล (สถาบันภาษา) มหาวิทยาลัยนครพนม เลขที่ 303 ถ.อภิบาลบัญชา อ.เมือง จ.นครพนม ภาพ/ข่าว :งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 12 พ.ค. 2563 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมกับ จังหวัดนครพนม และสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดนครพนม จัดอบรม Online “หลักสูตรการพัฒนางานบริการในร้านอาหาร โรงแรม โฮมสเตย์และรีสอร์ท” ระหว่างวันที่ 11 - 15 พฤษภาคม 2563 ในวันนี้ หัวข้ออบรม Online บรรยายในหัวข้อเรื่อง “ความรู้พื้นฐานงานแม่บ้าน และวิธีฝึกปฏิบัติงาน ทักษะการปูเตียง” โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ อาทิตยาพร...
วันที่ 17 สิงหาคม 2563 งานแนะแนวการศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม อาจารย์ ดร.กันตภพ บัวทอง รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ร่วมบรรยายให้ความรู้แนะแนวการศึกษาต่อแก่นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนค้อวิทยาคม ณ ห้องประชุมลีลาวดี โรงเรียนค้อวิทยาคม ภาพ /ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด