เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2561 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัด กิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาสมรรถนะทักษะวิชาชีพแก่นักศึกษา หัวข้อเรื่อง "ความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมบริการ" โดย อ.สุภัทรา นพฤทธิ์ หัวข้อเรื่อง "ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารในงานบริการ" โดย อ.พิไลวรรณ พูลสวาท หัวข้อเรื่อง "จิตบริการและการบริการตามมาตรฐานสากล" โดย อ.ปิยะพงษ์ นาไชย การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อพัฒนาความรู้ ทักษะด้านภาษาและพื้นฐานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมบริการต่อไป ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์...
เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2561 ที่ผ่าน นายศรีสุข แสนยอดคำ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลเรณูนคร จังหวัดนครพนม ประธานในพิธีและวิทยากรกล่าวเปิด "โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการท่องเที่ยว" 5-10 กุมภาพันธ์ 2561 ณ หอประชุมโรงละครเมืองเว อ.เรณูนคร จังหวัดนครพนม บรรยายเรื่อง "แหล่งท่องเที่ยวและของดีเรณูนคร" สำหรับการจัดโครงการครั้งนี้ เพื่อพัฒนาบุคลากรด้านการท่องเที่ยวให้รู้จักการเป็นเจ้าบ้านที่ดีมีคุณธรรม จริยธรรม และมีใจให้บริการแก่นักท่องเที่ยวด้วยความเต็มใจ และเพิ่มพูนทักษะ ความรู้ ความสามารถ ทั้งในภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ โดยได้รับเกียรติจากวิทยากรที่มีชื่อเสียงในหลายๆด้าน ได้แก่...
วันที่ 22 มิถุนายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมคณะผู้บริหารและอาจารย์ ร่วมสอบสัมภาษณ์และทดสอบความรู้ ความสามารถเพื่อประเมินศักยภาพและเตรียมความพร้อมของนักศึกษา ก่อนออกฝึกปฏิบัติงานสหกิจศึกษา ประจำปีการศึกษา 2563 ของนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ระหว่างวันที่ 22-23 มิถุนายน 2563 ณ ห้องเรียน TS201 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด