เมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมรับรายงานตัวนักศึกษา ประเภทการรับด้วยแฟ้มสะสมงาน (Portfolio) ประจำปีการศึกษา 2562 ณ ศูนย์เทคโนโลยีดิจิทัล(สถาบันภาษา) มหาวิทยาลัยนครพนม เขตพื้นที่ดิจิทัล
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 8 มกราคม 2563 ผศ.ดร.พัฒนพงษ์ วันจันทึก รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม มอบหมายให้นายวันเฉลิม อุปราคม รักษาราชการแทน ผอ.กองพัฒนานักศึกษา และบุคลากรกองพัฒนานักศึกษา นำตัวแทนนักศึกษาผู้ได้รับคัดเลือกให้เป็นเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2563 จำนวน 2 ราย คือ น.ส.ขวัญชนก พวงพันธุ์อวน ว.การท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ และน.ส.เมษา จันทร์แดง ว.พยาบาลบรมราชชนนีนครพนม เข้าเยี่ยมคารวะ รับโล่รางวัลและรับโอวาทจากพลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี...
วันที่ 22 สิงหาคม 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม มอบหมายอาจารย์ ดร.ศรุกา วิสิฐนรภัทร หัวหน้าโครงการจัดตั้งศูนย์ฝึกอบรมพัฒนา ทักษะวิชาชีพแบบมีรายได้ร่วมกับ นายกสมาคมภาษาเพื่อการศึกษาอาชีพและธุรกิจนำเที่ยว เข้าร่วมประชุมกับท่าน เฉลิมพงษ์ บุญรอด ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาฝีมือแรงงาน กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน ในการเสนอหลักสูตรอบรมวิชาชีพ 1.อาชีพนักการจัดการโปรแกรมการท่องเที่ยวเชิงสุขภาพ จัดสมดุลชีวิตฐานใจกลาย เพื่อการท่องเที่ยว 2. อาชีพวิทยากรเพื่อการท่องเที่ยว( ร่วมกับกรมการท่องเที่ยว) 3. Salon management เพื่อ...
เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2560 ที่ผ่านมา นักศึกษาวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม เข้าร่วมการแข่งขันบทบาทสมมุติการเป็นมัคคุเทศก์ชวนเที่ยวบ้านเกิด"ท่องเที่ยวชุมชน...เก๋ไก๋สไตล์ขาเลาะ" เนื่องในกิจกรรม วันวิทยาศาสตร์-ราชภัฏอุดรธานีวิชาการ ประจำปี 2560 ณ ห้องประชุมดอกปีบ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี นำทีมโดยอาจารย์สาขาวิชาการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ นางสาวพรหมภัสสร ชุนหบุญญทิพย์ และ นายปิยะพงษ์ นาไชย สรุปรางวัลที่ได้รับ ได้แก่ "รองชนะเลิศอันดับที่ 2" นายกิตติรัช นวลงาม ชั้นปีที่3 "และรางวัลชมเชย"...