วันที่ 27 มิถุนายน 2562 อาจารย์บุญธรรม ข่าขันมะณี รองคณบดีฯประธานในพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย พร้อมเจิมหนังสือเพื่อความเป็นสิริมงคล มีผู้บริหาร ครู-อาจารย์ บุคลากร และนักเรียน เข้าร่วมพิธี ณ ห้องประชุมรามราช อาคารศรีโคตรบูรณ์มหาวิทยาลัยนครพนม ซึ่งมีตัวแทนนักศึกษาในแต่ละระดับชั้นปี นำพานไหว้ครู พร้อมกรวยดอกไม้ มอบให้กับครู เพื่อแสดงออกถึงความกตัญญูกตเวที และตระหนักรู้ถึงคุณค่าความสำคัญพระคุณของครู อาจารย์ อีกทั้งเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของพิธีไหว้ครูไทยให้ดำรงอยู่สืบไป
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 18 กันยายน 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมงานมุทิตาจิตผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2563 "วันวานที่พากเพียร วันเกษียณที่ภาคภูมิ" โดยในปีนี้มีบุคลากรมหาวิทยาลัยนครพนมที่เกษียณอายุราชการจำนวนทั้งสิ้น 10 คน ได้แก่ 1. อาจารย์ ดร.กาญจน์ หงส์มณีรัตน์ ครูวิทยฐานะชำนาญการ คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ 2. อาจารย์สุรศักดิ์ ตั้งตระกูล คณบดีคณะเกษตรและเทคโนโลยี 3. อาจารย์ศศิธร เชื้อกุณะ...
เมื่อวันที่ 2 สิงหาคม 2562 วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม จัดการประกวด TSIC-NPU FRESHY BOY & GIRL 2019 มาในธีม Freshy night cocktail party 2019 strong creative be YOURSELF ณ อาคารศรีโคตรบูรณ์ มหาวิทยาลัยนครพนม โดยมีอาจารย์และบุคลากรและคณะกรรมการกิตติมศักดิ์ ร่วมตัดสินให้คะแนนผู้เข้าประกวด ผลการประกวดมีดังนี้ -รางวัลชนะเลิศ...
วันที่ 1 มิถุนายน 2563 อาจารย์ ดร. พรหมภัสสร ชุณหบุญญทิพย์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการและวิจัย พร้อมคณะผู้บริหาร วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมประชุมพนักงานโครงการว่างงาน (อว.) โครงการจ้างงานประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) กลุ่มที่ 7 ภายใต้โครงการพัฒนาการท่องเที่ยวชุมชน ณ ห้องประชุมพนมนาคา อาคารศรีโคตรบูรณ์ ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด