วันที่ 17 ธันวาคม 2562 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ร่วมประชุมคณะทำงานโครงการรางวัล “เทพพนม” ด้านการท่องเที่ยว ด้วยสมาคมมัคคุเทศก์อาชีพแห่งประเทศไทย ร่วมกับสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยและเครือข่ายพันธมิตร จัดให้มีการประชุมคณะทำงานเพื่อพิจารณาจัดโครงการรางวัล “เทพพนม” ณ มหาวิทยาลัยนครพนม ศูนย์ประสานงานกรุงเทพมหานคร ห้องเทพพนม 2 ชั้น 6 ตึก ณ นคร ถนนแจ้งวัฒนะหลักสี่ กรุงเทพฯ รางวัล “เทพพนม”..วัฒนธรรมไทย ท่องเที่ยวก้าวไกล เอกลักษณ์ไทยยั่งยืน เป็นสัญลักษณ์ที่แสดงถึงความเป็นเลิศในด้านการต้อนรับอันเป็นมิตรไมตรีของอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวไทยที่จะแสดงต่อนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาตินับเป็นเอกลักษณ์ของประเทศที่ได้รับการยกย่องจากทั่วโลกว่าเป็น “ สยามเมืองยิ้ม ”( Land of Smile)ซึ่งรอยยิ้มนี้เป็นการยิ้มที่ออกมาจากใจ ส่งผ่านวัฒนธรรมความเป็นไทยไปยังผู้พบเห็นและเกิดความประทับใจจนมิอาจลืมเลือน.. โครงการนี้นอกจากเป็นการประกาศเกียรติคุณครั้งสำคัญให้แก่บุคคล ถึงการเป็นผู้นำในการแสดงออกซึ่งความเป็นอัตลักษณ์ไทยแล้วยังนับเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนให้มีการแข่งขันการบริการที่ดีในภาคอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมไทยเพื่อสร้างความแข็งแกร่ง และความมั่นคงของธุรกิจการท่องเที่ยวไทยให้โลกได้รับรู้ในระดับสากล.. และมาเลือกใช้บริการในธุรกิจแห่งมิตรภาพของท่านต่อไป
ภาพ/ข่าว: งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2560 ที่ผ่านมา นักศึกษาวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม เข้าร่วมการแข่งขันบทบาทสมมุติการเป็นมัคคุเทศก์ชวนเที่ยวบ้านเกิด"ท่องเที่ยวชุมชน...เก๋ไก๋สไตล์ขาเลาะ" เนื่องในกิจกรรม วันวิทยาศาสตร์-ราชภัฏอุดรธานีวิชาการ ประจำปี 2560 ณ ห้องประชุมดอกปีบ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี นำทีมโดยอาจารย์สาขาวิชาการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ นางสาวพรหมภัสสร ชุนหบุญญทิพย์ และ นายปิยะพงษ์ นาไชย สรุปรางวัลที่ได้รับ ได้แก่ "รองชนะเลิศอันดับที่ 2" นายกิตติรัช นวลงาม ชั้นปีที่3 "และรางวัลชมเชย"...
เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม 2562 ดร.ฑีรัตม์ พิริยะพลิน รองอธิการมหาวิทยาลัยนครพนม รักษาราชการคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มอบหมายอาจารย์บุญธรรม ข่าขันมะณี รองคณบดีประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการนำเสนอการปฏิบัติงานนักศึกษาสหกิจศึกษา ชั้นปีที่4 สาขาวิชาการโรงแรมและภัตตาคาร ณ ห้องนาคราช วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ / ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
เมื่อวันที่ 21 กันยายน 2561 อาจารย์บุญธรรม ข่าขันมะณี และทีมนักศึกษา วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม เข้าร่วมการแข่งขัน งาน ASEAN FAIR 2018 ณ สะหวันนะเขต @สะหวัน- ไอเท็ก แขวงสะหวันนะเขต สปป.ลาว ในหัวข้อ "การแข่งขันการทำอาหาร นานาชาติ วัตถุดิบจากท้องถิ่น" รายการ ASEAN Cooking Contest และสามารถคว้ารางวัลชนะเลิศและรองชนะเลิศอันดับที่1 มาครองได้สำเร็จ...