วันที่ 10 สิงหาคม 2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม อาจารย์ ดร.ศรุกา วิสิฐนรภัทร หัวหน้าโครงการจัดตั้งศูนย์ฝึกอบรมพัฒนา ทักษะวิชาชีพแบบมีรายได้ ร่วมประชุมหารือ ในการร่วมงาน ร่วมจัดทำหลักสูตรฝึกอบรมการอาชีพร่วมกับนายกสมาคมภาษาเพื่อการศึกษาอาชีพและธุรกิจนำเที่ยว พร้อมคณะร่วมดำเนินการประชุมอาชีพที่จะดำเนินการ ณ ศูนย์การศึกษามหาวิทยาลัยนครพนม กรุงเทพมหานคร
โดยจัดทำหลักสูตรอบรมดังนี้
1.อาชีพนักการจัดการโปรแกรมการท่องเที่ยวเชิงสุขภาพ จัดสมดุลชีวิตฐานใจกลาย เพื่อการท่องเที่ยว
2. อาชีพวิทยากรเพื่อการท่องเที่ยว( ร่วมกับกรมการท่องเที่ยว)
3. อาชีพผู้จัดการการสปา Spa Manager
4. Salon management เพื่อ การมาตรฐานอาชีพ
6. อาชีพการจัดการธุรกิจกาแฟเพื่อการท่องเที่ยว
7.หลักสูตรภาษาเพื่อการอาชีพ(ร่วมกับ กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน)
และในวันศุกร์ที่ 21 สิงหาคม 2563 จะร่วมประชุมกับกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน
โดยมหาวิทยาลัยนครพนมและสมาคมฯ เพื่อหารือในรายละเอียดในการดำเนินการต่อไปโดยจะเริ่มดำเนินการในอาชีพที่ 1-3 ก่อนในเดือนกันยายน 2563 ส่วนหลักสูตรอาชีพ ในหัวข้อที่4-7 อยู่ระหว่างดำเนินการกับส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
ภาพ : ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์
ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU
ชมภาพทั้งหมด
Related Articles
วันที่ 10 กันยายน 2562 คณะกรรมการสรรหาคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ ในการประชุมครั้งที่ 3/2562 เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2562 ได้ตรวจสอบคุณสมบัติของผู้สมัครเข้ารับการสรรหาคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จึงประกาศรายชื่อผู้่ผ่านการกลั่นกรองเพื่อเข้าสู่กระบวนการสรรหาคณบดี โดยมีอาจารย์ บุคลากร นักศึกษาและผู้สนใจ เข้ารับฟังการนำเสนอวิสัยทัศน์ผู้สมควรดำรงตำแหน่งคณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ โดยมีผู้สมัครคือ ดร.ยุทธ์ ชัยประวิตร ดร.โรจนศักดิ แสงธศิริวิไล ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ ณ ห้องประชุมนาคราช อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ/ข่าว...
วันที่ 20 พ.ค.2563 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดี พร้อมคณะผู้บริหาร อาจารย์และบุคลากรฝ่ายวิชาการและกิจการนักศึกษาร่วมประชุม เรื่อง ปฏิทินกิจกรรมนักศึกษา ประจำปีการศึกษา 2563 ณ ห้องพนมนาคา ชั้น4 อาคารศรีโคตรบูรณ์ วิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด
วันที่ 14 ม.ค. 63 ดร.สุเทพ อารมณ์รักษ์ คณบดีวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมอาจารย์และบุคลากร ร่วมประชุมหารือแนวทางการดำเนินงานและแนวทางการพัฒนาการประกันคุณภาพทุกระดับของวิทยาลัยการท่องเที่ยวและอุตสาหกรรมบริการ โดยมีงานประกันคุณภาพการศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนมเข้าร่วม ภาพ : นายณัฐพงศ์ จันทร ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ TSIC-NPU ชมภาพทั้งหมด